KHỞI SỰ KINH DOANH NĂM 2010
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

KHỞI SỰ KINH DOANH NĂM 2010

DIỄN ĐÀN KHỞI SỰ KINH DOANH NĂM 2010 CHUYÊN NGÀNH QUẢN TRỊ KINH DOANH

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha

Go down 
lethithanhnga_shine
daothilysa_ideas
nguyentrieu_TheMen
QUOCDINH_THAMTHUY
phanthithuytrang_tytg
lethiquyhien_amber
huongtra_humaninhope
11 posters
Tác giảThông điệp
huongtra_humaninhope

nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha Empty
Bài gửiTiêu đề: nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitimeMon Aug 23, 2010 11:26 am

nhóm 14 làm đề tài du lịch sinh thái,nhưng giờ nhóm có ý tưởng làm đề tài Thành lập 1 Trung tâm đào tạo kỹ năng chuyên nghiệp và giới thiệu việc làm uy tín cho sv.
Xuất phát từ Sinh viên luôn mong muốn có việc làm thêm (nhằm thu được tài chính và kinh nghiệm) nhưng rất khó kiếm được việc phù hợp và còn hay bị lừa. Theo điều tra sinh viên tại trường thì đa số sinh viên được thăm dò đều bày tỏ mong muốn về một trung tâm giới thiệu việc làm cho sinh viên. Ba tiêu chí được quan tâm nhất gồm: tìm những việc phù hợp với điều kiện sống và học tập của sinh viên, tư vấn tập huấn cung cấp kỹ năng, có mối liên kết lâu dài với chuyên ngành sau khi ra trường. Việc hình thành những trung tâm với đầy đủ những chức năng như vậy đang là một điều rất cần thiết cho sinh viên.
trung tâm là cầu nối cho sự kết hợp giữa giảng viên sinh viên ,doanh nghiệp. Trung tâm muốn trở thành 1 nơi giới thiệu việc làm có uy tín cho sinh viên và người làm có chất lượng cho doanh nghiệp
lethiquyhien_amber

lethiquyhien_amber

Bài gửiTiêu đề: Re: nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitimeMon Aug 23, 2010 9:56 pm

tui thấy các bạn ghi là đào tạo kỹ năng chuyên nghiệp cho sv.Hok phải những kỹ năng chuyên nghiệp trong lĩnh vực của sv học đã được đào tạo tại trường rùi sao?.Rùi liệu các u có đủ điều kiện về giáo viên giảng dạy và về cơ sở vật chất không? khi đội ngũ giáo viên ở đây rất hạn chế, để các bạn có thể đào tạo all các ngành như du lịch, quản trị, kế toán,.....?
phanthithuytrang_tytg

phanthithuytrang_tytg

Bài gửiTiêu đề: Re: nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitimeTue Aug 24, 2010 12:52 am

Mình thấy đúng là nhu cầu thiết yếu của sinh viên thiệt đây nhưng thị trường việc làm ở KT ko nhiu, số lương việc làm đó liệu có đáp ứng đủ cho lượng người đã, đang, vá sẽ thất nghiệp ko??? đó là chưa nói đến nạn "mua việc" đang âm ỉ hoành hành làm bao người phải chàn ngán No
QUOCDINH_THAMTHUY

Bài gửiTiêu đề: Re: nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitimeTue Aug 24, 2010 2:08 am

CAC BAN CO TU TIN RANG MINH CO THE KET NOI DUOC DOANH NGHIEP VOI SINH VIEN KHONG? CO SO NAO DE CAC BAN CO THE KHANG DINH DUOC VIEC MINH CO THE KET NOI DC DN VA SINH VIEN. CAC BAN NEN MO RA TRUNG TAM TAO VIEC LAM CHO MOI NGUOI THI HAY HON AI CUNG CO THE KHONG CHI SINH VIEN. NHUNG O KON TUM CUNG IT DOANH NGHIEP CAC BAN SE GAP NHIU KHO KHAN LAM DO. NEU CAC BAN NGHI CO THE LAM DUOC THI MINH CUNG UNG HO.
nguyentrieu_TheMen

Bài gửiTiêu đề: Re: nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitimeTue Aug 24, 2010 2:35 pm

khó đấy.vì ở kon tum.theo mình thì việc làm cho sinh viên rất ít khi vừa đi học vừa đi làm.đa phần sinh viên đi lam gia sư la nhiều.chúc nhóm bạn thành công
lethiquyhien_amber

lethiquyhien_amber

Bài gửiTiêu đề: Re: nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitimeTue Aug 24, 2010 4:26 pm

Mình cũng thấy cái này khó thực hiện đó, số lượng dn ở đây thì ít trong khi số lượng người kiếm việc làm thì nhiều, trong khi việc đào tạo khó khăn vì mình thấy ít giáo viên và ít trường đào tạo bậc đại học, cao đẳng, trung cấp nữa
daothilysa_ideas

daothilysa_ideas

Bài gửiTiêu đề: Re: nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitimeTue Aug 24, 2010 5:39 pm

đây là một dịch vụ tư vấn. Mà như mình biết thì các ý tưởng về tư vấn dịch vụ như vậy thầy đã hạn chế gạt ra rồi. Vì những vấn đề này khó có tiêu chuẩn đáng giá cụ thể.Các bạn xem lại nhé.
lethithanhnga_shine

Bài gửiTiêu đề: gop y   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitimeWed Aug 25, 2010 1:00 pm

y tuong nay hoi kho do. kho tinh chi phi, ma minh van chua co kinh nghiem ve ki nang di lam ma Wink Wink
lethithanhnga_shine

Bài gửiTiêu đề: Re: nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitimeWed Aug 25, 2010 1:01 pm

cac ban coi lai y tuong nha. chuc thanh cong nha tongue Very Happy
ngththuyduyen_cherry

Bài gửiTiêu đề: Re: nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitimeWed Aug 25, 2010 5:15 pm

lệ phí thì sao?đắt quá thì mình ko cần trung tâm,ở kt nhỏ mà tự đi tìm cũng đc
buihungcuong_ideasNT

buihungcuong_ideasNT

Bài gửiTiêu đề: Re: nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitimeWed Aug 25, 2010 11:18 pm

Mình thấy ý tưởng này cũng được. Nhưng điều quan trọng nhất là các bạn làm sao phải kết nối được với các công ty, các tổ chức cần tuyển dụng nhân sự để giới thiệu việc làm cho sinh viên. Mình nghĩ các bạn nên nghiên cứu thị trường việc làm ở kon tum thật kĩ để có được sự tư vấn hợp lý cheers
dothithuydiu_shine

dothithuydiu_shine

Bài gửiTiêu đề: Re: nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitimeFri Aug 27, 2010 11:24 pm

Mình nghĩ nếu có 1 trung tâm như vậy ở Kontum thì tốt quá rùi, như thế sv ra trường ko lo bị thất nghiệp nữa.hi vọng là các bạn sẽ làm thành công
phamthicucsuong_cherry

Bài gửiTiêu đề: Re: nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitimeSat Aug 28, 2010 5:06 pm

S thik ý tưởng này, được thế thì ng dân KT có 1 chỗ để đi chơi thú vị rồi nhưng khó kêu gọi vốn đầu tư quá các bạn à....
huongtra_humaninhope

Bài gửiTiêu đề: Re: nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 6:18 pm

lethiquyhien_amber đã viết:
tui thấy các bạn ghi là đào tạo kỹ năng chuyên nghiệp cho sv.Hok phải những kỹ năng chuyên nghiệp trong lĩnh vực của sv học đã được đào tạo tại trường rùi sao?.Rùi liệu các u có đủ điều kiện về giáo viên giảng dạy và về cơ sở vật chất không? khi đội ngũ giáo viên ở đây rất hạn chế, để các bạn có thể đào tạo all các ngành như du lịch, quản trị, kế toán,.....?
Nhóm mình không có tham vọng nhiều zậy đâu.Nhóm minhh chỉ xin ý kiến về các kỹ năng cần thiết rùi góp ý cho sinh viên nhận việc,để bạn ấy thực hiện công việc ở mức tốt nhất có thể.hehe.cảm ơn ý kiến góp ý của bạn Hiền nhiều nha.
huongtra_humaninhope

Bài gửiTiêu đề: Re: nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 6:26 pm

phanthithuytrang_tytg đã viết:
Mình thấy đúng là nhu cầu thiết yếu của sinh viên thiệt đây nhưng thị trường việc làm ở KT ko nhiu, số lương việc làm đó liệu có đáp ứng đủ cho lượng người đã, đang, vá sẽ thất nghiệp ko??? đó là chưa nói đến nạn "mua việc" đang âm ỉ hoành hành làm bao người phải chàn ngán No
Bạn Trang ơi!ý kiến của bạn cũng là mong muốn của nhóm.Nhưng do điều kiện của nhóm còn hạn chế nên có lẽ khởi đầu nhóm sẽ chỉ môi giới tìm việc cho sinh viên,sau này có điều kiện nhóm sẽ mở rộng ra.Các thành viên của nhóm vẫn đang là sinh viên nên có điều kiện tiếp xúc,gần gũi với sinh viên hơn và mục đích mở ra trung tâm này của bon mình ngoài việc muốn kiếm thêm thu nhập cho bản thân thì mong mỏi lớn nhất của nhóm là giúp các bạn cinh viên khác giải quyết được vấn đề tài chính mà không ảnh hưởng hoạc ít ảnh hưởng nhất tới việc học.Góp ý nhiều hơn cho nhóm bọn mình nha.Cảm ơn Trang.
huongtra_humaninhope

Bài gửiTiêu đề: Re: nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 6:31 pm

ngththuyduyen_cherry đã viết:
lệ phí thì sao?đắt quá thì mình ko cần trung tâm,ở kt nhỏ mà tự đi tìm cũng đc
Vì bọn mình cũng đã từng đi xin việc làm thêm rùi nên mình biết tiền hoa hồng ở các trung tâm là rất cao,điều này đã làm nhiều sinh viên khó khăn.Nhóm mình cam đoan là sẽ có giải pháp thõa đáng để giải quyết vấn đề này.Trung tâm thành lập,bạn Duyên đăng ký ủng hộ nhóm nha.Thank's.
huongtra_humaninhope

Bài gửiTiêu đề: Re: nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 6:37 pm

buihungcuong_ideasNT đã viết:
Mình thấy ý tưởng này cũng được. Nhưng điều quan trọng nhất là các bạn làm sao phải kết nối được với các công ty, các tổ chức cần tuyển dụng nhân sự để giới thiệu việc làm cho sinh viên. Mình nghĩ các bạn nên nghiên cứu thị trường việc làm ở kon tum thật kĩ để có được sự tư vấn hợp lý cheers
Thank bạn Cường nhiều nhiều nha.Kết nối được sinh viên với doanh nghiệp là mụ̣c đích lớn nhất của nhóm khi thành lập trung tâm này.Bọn mình sẽ cố gắng hết sức.
huongtra_humaninhope

Bài gửiTiêu đề: Re: nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 6:46 pm

phamthicucsuong_cherry đã viết:
S thik ý tưởng này, được thế thì ng dân KT có 1 chỗ để đi chơi thú vị rồi nhưng khó kêu gọi vốn đầu tư quá các bạn à....
Nhóm mình cũng tâm đắc với dự định kêu gọi vốn để xây dựng khi di lịch sinh thái nhưng gio thấy khó về quá trình hoạch định tài chính quá nên nhóm mình đã chuyển sang làm ý tưởng thành lập trung tâm giới thiệu việc làm cho sinh viên(trường mình,cao đẳng kinh tế,cao đẳng sư phạm)Bạn Sương góp ý cho nhóm nha.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha   nhóm mình góp ý  về ý tưởng này nha I_icon_minitime

nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Các bạn đóng góp cho ý tưởng nhóm mình với nha! thanks nhiu...
» ý tưởng kinh doanh nhom minh ne
» ai co y kien dong gop cho y tuong cua nhom minh hay hon thi xin zo day y kien ne!
» ý tưởng mới cho nhóm tụi mình nè pà kon!!!maizo maizo
» Mọi người cho ý kiến nha