KHỞI SỰ KINH DOANH NĂM 2010
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

KHỞI SỰ KINH DOANH NĂM 2010

DIỄN ĐÀN KHỞI SỰ KINH DOANH NĂM 2010 CHUYÊN NGÀNH QUẢN TRỊ KINH DOANH

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

ý tưởng kinh doanh

Go down 
bichthu_rainbow
nguyenthibichngoc_cheese
thanhvinhtran_Athena
lethanhthaonguyen_athena
lengoctra_ideas
lethithudang_cherry
NgocTam_Cherry
ngththuyduyen_cherry
12 posters
Tác giảThông điệp
ngththuyduyen_cherry

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeThu Aug 26, 2010 8:55 am

mình rất nhác đi chợ vì trưa nắng,mệt nữa.mình nghĩ cũng có nhiu người 1 phần vì bận rộn.nên ý tưởng của mình là mang siêu thị di động đến với mọi nhà:đầy đủ,tươi ngon............hjhj.đóng gop ý kiến nhe!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
NgocTam_Cherry

NgocTam_Cherry

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeThu Aug 26, 2010 11:08 am

mình không tưởng tượng được nó ntn?phục vụ tận nhà thì khó là siêu thị,mà là siêu thị thì phục vụ tận nhà là phần phụ,vậy làm sao để 2 yếu tố cùng là chính nhỉ?
ngththuyduyen_cherry

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeFri Aug 27, 2010 4:51 pm

NgocTam_Cherry đã viết:
mình không tưởng tượng được nó ntn?phục vụ tận nhà thì khó là siêu thị,mà là siêu thị thì phục vụ tận nhà là phần phụ,vậy làm sao để 2 yếu tố cùng là chính nhỉ?
siêu thị về những thứ phục vụ cho bữa ăn hàng ngày thui,chứ ko pai là tất cả những thứ của cửa hàng bách hóa đâu.
lethithudang_cherry

lethithudang_cherry

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeFri Aug 27, 2010 5:08 pm

tui thấy ko khả thi cho lắm. nếu về ăn uống thì đã có dịch vụ đưa thức ăn tới tận nhà rồi. còn chẳng hạn như mún mua thức ăn để về chế biến chẳng hạn thì đã có những người đi bán dạo rồi.
ngththuyduyen_cherry

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeFri Aug 27, 2010 7:54 pm

lethithudang_cherry đã viết:
tui thấy ko khả thi cho lắm. nếu về ăn uống thì đã có dịch vụ đưa thức ăn tới tận nhà rồi. còn chẳng hạn như mún mua thức ăn để về chế biến chẳng hạn thì đã có những người đi bán dạo rồi.
ở kt gần 4 năm t có thấy ai đi bán cá,thịt rau,......dạo đâu,toàn phải ra chợ ko ah!ko mun ăn đồ ăn sẳn mà!tự nấu ngon hơn!hi....
lethithudang_cherry

lethithudang_cherry

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeFri Aug 27, 2010 8:00 pm

tai m ko thay thui chu t thay day ah. trong t cung wa troi lun do!
lengoctra_ideas

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeFri Aug 27, 2010 8:17 pm

mình thấy ý tưởng này cũng ko thuyết phục lắm. Vì mình nghỉ ở đây ko phải như trong thành phố có nhu cầu cao về ý tưởng của bạn.Chắc chắn họ sẽ chọn phương án là tan sở là ra chợ mua khỏi phải tốn thêm tiền cho dịch vu mà đưa ra. Nếu ý tưởng của bạn mà đặt tại thành phố Hồ Chí minh thì sẽ cạnh tranh được nếu bạn cung cấp dịch vụ này với giá rẻ vì ý tưởng này trong thành phố đã có rùi.
lethithudang_cherry

lethithudang_cherry

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeSat Aug 28, 2010 10:12 am

nhu ban tra noi neu ma dat o TP HCM lieu nguoi ta co tin tuong noi ko? dat sg ma, phuc tap. luu manh ko ah. lo ho gat cho an do ko chat luong thi sao. o Kon Tum van kha thi hon.
hihih
NgocTam_Cherry

NgocTam_Cherry

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeSat Aug 28, 2010 10:28 am

lethithudang_cherry đã viết:
nhu ban tra noi neu ma dat o TP HCM lieu nguoi ta co tin tuong noi ko? dat sg ma, phuc tap. luu manh ko ah. lo ho gat cho an do ko chat luong thi sao. o Kon Tum van kha thi hon.
hihih
Ở SG có đất dùng cái này á,nhiều dịch vụ giao hàng tận nhà mà,mừ cũng đúng,nhân viên có thể bỏ thuốc mê vô đồ ăn và giao hàng đến một nữ chủ xinh đẹp ở nhà một mình chẳng hạn,heh heh cherry cherry cherry cherry
lethanhthaonguyen_athena

lethanhthaonguyen_athena

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeSat Aug 28, 2010 11:36 am

Siêu thị di động là sao vậy? không hiểu lém về cái này flower
thanhvinhtran_Athena

thanhvinhtran_Athena

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeSat Aug 28, 2010 4:27 pm

ở SG hay HN thì cái này ok miến bàn lun vì ngta ngại kẹt xe khi đi ra đường nhưng ở KT thì nên xem lại, KT cũng nhỏ thui, chợ hay siêu thị cũng gần mà, đi ra đó mình tự mua sẽ an tâm hơn xí...ý tưởng này zui quá, người nhác như boo rất thik ý tưởng này, kekeke pig
nguyenthibichngoc_cheese

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeSat Aug 28, 2010 7:09 pm

người dân mình họ nghĩ là đi ra chợ sẽ mua rẽ hơn ít ai mua máy người bán dạo lắm. Không tin đẳng hởi thử xem, vì họ nghĩ máy người đi bán dạo hay bán đồ dở lắm hi. Dịch vụ đi chợ giùm ở đây còn có nguy cơ hơn ấy chứ.
bichthu_rainbow

bichthu_rainbow

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeSat Aug 28, 2010 10:18 pm

ngththuyduyen_cherry đã viết:
mình rất nhác đi chợ vì trưa nắng,mệt nữa.mình nghĩ cũng có nhiu người 1 phần vì bận rộn.nên ý tưởng của mình là mang siêu thị di động đến với mọi nhà:đầy đủ,tươi ngon............hjhj.đóng gop ý kiến nhe!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
nếu tính trong thành thị thui cug có mấy cái chợ rùi, hầu như mỗi khu có ít nhất là một chợ, cả nhỏ, cả lớn, chưa kể có người mua về mở cửa hàng bán lại nữa thì cần j siêu thị tại gia. Với lại ra chợ lại lựa đc đúng ý nữa
ngththuyduyen_cherry

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeSun Aug 29, 2010 7:47 am

bichthu_rainbow đã viết:
nếu tính trong thành thị thui cug có mấy cái chợ rùi, hầu như mỗi khu có ít nhất là một chợ, cả nhỏ, cả lớn, chưa kể có người mua về mở cửa hàng bán lại nữa thì cần j siêu thị tại gia. Với lại ra chợ lại lựa đc đúng ý nữa
di lam or di hoc vê trời năng,mêt,ko mun di cho,di pai lua vog vog nua.neu ma co sieu thi di dog chay ngag wa nha ,ban do tuoi ngon thi ko pai tot hon ah
DuongHoThuyNga_cheese

DuongHoThuyNga_cheese

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeSun Aug 29, 2010 8:54 am

Cái "siêu thị" đó nó di động như thế nào? Biết bao nhiêu thứ trên đó liệu có kềnh càng hem? Hay là giống như máy ng đi bán dạo, chất đủ thứ đồ đầy trong 2 cái giỏ chở sau xe máy?
huynhthicongly_ideas

huynhthicongly_ideas

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeSun Aug 29, 2010 4:29 pm

DuongHoThuyNga_cheese đã viết:
Cái "siêu thị" đó nó di động như thế nào? Biết bao nhiêu thứ trên đó liệu có kềnh càng hem? Hay là giống như máy ng đi bán dạo, chất đủ thứ đồ đầy trong 2 cái giỏ chở sau xe máy?

Mình cũng nghĩ về cái siêu thị đó nó như thế nào???có thể là cái xe tải to đùng hả, thế thì tốn quá đi.mà nghĩ tí nha, Kon tum mình thì chợ cũng nhiều mà, vd trên khu Duy Tân có chợ Duy tân, khu người dân sống gần trường mình thì có chợ Duy Tân cũ, Khu đường trần phú thì có chợ Võ lâm,....trời nhiều đó chứ, kon tum nhỏ tí tẹo mà chợ đã phân bố hầu như thuận lợi cho người dân sống rồi!!!!! Rolling Eyes
ngththuyduyen_cherry

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 11:25 am

lethanhthaonguyen_athena đã viết:
Siêu thị di động là sao vậy? không hiểu lém về cái này flower
la cho den tan nha,ko di dau xa ma van co thuc an de nau:nhanh chong,tien loi.
ngththuyduyen_cherry

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 11:29 am

huynhthicongly_ideas đã viết:
DuongHoThuyNga_cheese đã viết:

Mình cũng nghĩ về cái siêu thị đó nó như thế nào???có thể là cái xe tải to đùng hả, thế thì tốn quá đi.mà nghĩ tí nha, Kon tum mình thì chợ cũng nhiều mà, vd trên khu Duy Tân có chợ Duy tân, khu người dân sống gần trường mình thì có chợ Duy Tân cũ, Khu đường trần phú thì có chợ Võ lâm,....trời nhiều đó chứ, kon tum nhỏ tí tẹo mà chợ đã phân bố hầu như thuận lợi cho người dân sống rồi!!!!! Rolling Eyes
xe cug vua thui,cacs mon do ban cug tuong doi thui,nhiu cho nhung nhiu nguoi di lam ve trua nang met ko muon di cho,co cai cho di dong thi tot biet may
hoangvi_rainbow

hoangvi_rainbow

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 11:54 am

bichthu_rainbow đã viết:
di lam or di hoc vê trời năng,mêt,ko mun di cho,di pai lua vog vog nua.neu ma co sieu thi di dog chay ngag wa nha ,ban do tuoi ngon thi ko pai tot hon ah
Làm sao pà canh đc lúc nào người ta đi nagng waừâ mua, lỡ giờ người ta đi bán mình đi học chưa về thì sao(ví dụ như giờ co Tr dạy ah,về trễ òm >.<)? Tui nghĩ Duyên nên có dịch vụ đặt thức ăn qua đt kìa, như vậy vừa đỡ rắc rối vừa tiện nữa.
NgocTam_Cherry

NgocTam_Cherry

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 3:15 pm

hoangvi_rainbow đã viết:
bichthu_rainbow đã viết:
Làm sao pà canh đc lúc nào người ta đi nagng waừâ mua, lỡ giờ người ta đi bán mình đi học chưa về thì sao(ví dụ như giờ co Tr dạy ah,về trễ òm >.<)? Tui nghĩ Duyên nên có dịch vụ đặt thức ăn qua đt kìa, như vậy vừa đỡ rắc rối vừa tiện nữa.

giải quyết theo kiểu đúng luồng đúng tuyến như xe buýt cũng ổn mà Very Happy cherry cherry cherry
ngththuyduyen_cherry

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 5:53 pm

hoangvi_rainbow đã viết:
bichthu_rainbow đã viết:
cam on v nha!đây đúng là một ý kiến hay
baoyen_rainbow

baoyen_rainbow

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeWed Sep 08, 2010 3:24 pm

Mình nghĩ là hơi khó để thực hiện ak. Do mình thấy thực sự chỉ một ít nhu cầu thôi. với lại người ta vẫn thích đi mua hơn vì nó sẽ đảm baaor hơn.
NgocTam_Cherry

NgocTam_Cherry

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeWed Sep 08, 2010 8:39 pm

cốt yếu vẫn là thương hiệu,nếu tạo được thương hiệu thì cũng thực thi được thui,thậm chí thành công to Very Happy(nhưng ở KT thì phải xem xét rất là lâu dài)
ngththuyduyen_cherry

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitimeThu Sep 09, 2010 5:44 am

baoyen_rainbow đã viết:
Mình nghĩ là hơi khó để thực hiện ak. Do mình thấy thực sự chỉ một ít nhu cầu thôi. với lại người ta vẫn thích đi mua hơn vì nó sẽ đảm baaor hơn.
Minh lai ngi di cho ra wa nhiu thu ko biet cai j tot,cai j ko tot,kho chon lua,ma lai ko dam bao chu!!!cho di dog dam bao hon!!!
Sponsored content

ý tưởng kinh doanh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ý tưởng kinh doanh   ý tưởng kinh doanh I_icon_minitime

ý tưởng kinh doanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» y tuong kinh doanh lan 2
» SOS!!!
» ý tưởng kinh doanh
» Y tuong kinh doanh
» kinh doanh y tuong