KHỞI SỰ KINH DOANH NĂM 2010
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

KHỞI SỰ KINH DOANH NĂM 2010

DIỄN ĐÀN KHỞI SỰ KINH DOANH NĂM 2010 CHUYÊN NGÀNH QUẢN TRỊ KINH DOANH

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé!

Go down 
lethiquyhien_amber
NgocTam_Cherry
daoducmai_TheMen
nguyenthibichngoc_cheese
huynhthicongly_ideas
buihungcuong_ideasNT
ngththuyduyen_cherry
phanthanhtung_amber
QUOCDINH_THAMTHUY
phanthithuytrang_tytg
vantung_rainbow
15 posters
Tác giảThông điệp
vantung_rainbow

vantung_rainbow

Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé! Empty
Bài gửiTiêu đề: Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé!   Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé! I_icon_minitimeFri Aug 20, 2010 11:09 am

Tôi có ý tưởng xây dựng một nhà máy chế biến Sâm Ngọc Linh thành thực phẩm chức năng phòng chống ung thư. Vì sâm Ngọc Linh có tác dụng này.
Mục đích của dự án là nâng cao giá trị của Sâm Ngọc Linh và giải quyết đầu ra cho nguồn sâm này khi dự án khôi phục giống sâm quý này hoàn thành và chuyển giao giống và kỹ thuật cho những người đồng bào sống ở khu vực núi Ngọc Linh. Do đó dự án này sẽ cùng với dự án khôi phục giống sâm này( đang được thực hiện) sẽ giúp xóa đói giảm nghèo.
các bạn cho mình ý kiến nha
phanthithuytrang_tytg

phanthithuytrang_tytg

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé!   Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé! I_icon_minitimeTue Aug 24, 2010 1:36 am

Công nhận là anh nắm băt thông tin nhanh thật. E thấy dự án khả thi nếu như dự án của nhà nước thành công, nếu ko cty a thử trồng xem sao? Trồng sâm Ngọc Linh nhanh giàu lắm đó, tiện thể trồng xong anh cho nó cái thương hiệu đặc sản Kon Tum lun nha!
QUOCDINH_THAMTHUY

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé!   Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé! I_icon_minitimeTue Aug 24, 2010 1:51 am

CHI CO THE THUI AH. CHAN THAT Y TUONG NAY CHI CO TRONG SACH VIEN TUONG THUI. BAC CSE TIEP TUC SUY NGHI DI NHA. THAM THUY QUA
phanthanhtung_amber

phanthanhtung_amber

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé!   Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé! I_icon_minitimeTue Aug 24, 2010 10:36 pm

Theo tui được biết thì tỉnh Kontum đang có kế hoạch nhân giống sâm này ví chỉ có kontum mới trồng được loại sâm ngọc linh này trên tỉnh Đắc hà thì phải.
Nhung chúng trồng thì 10nawm tuổi trỏ lên mới khai thác được ah.thế bạn có đủ sức cung cấp cho Kh của bạn k.Mà lại đảm bảo chất lượng... Question Question Question Question
ngththuyduyen_cherry

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé!   Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé! I_icon_minitimeWed Aug 25, 2010 5:02 pm

sâm Ngọc Linh là một loại sâm quí hiếm,nhưng hình như nó chỉ có tdung khi dc trồng ở núi Ngọc Linh,nếu dự định mở nhà máy chế biến ở đó,b đã tính đến vấn đề ô nhiễm mt chưa?nếu qui hoạch 1 vùng đất rộng lớn để làm nhà máy thì đất còn lại bi nhiu để trồng sâm?

Được sửa bởi ngththuyduyen_cherry ngày Thu Aug 26, 2010 8:23 am; sửa lần 1.
buihungcuong_ideasNT

buihungcuong_ideasNT

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé!   Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé! I_icon_minitimeWed Aug 25, 2010 10:56 pm

Cũng được đó nhưng mà lấy nguồn nguyên liệu ở đâu mà chế biên. Nhóm anh phải quy hoạch vùng nguyên liệu nha, đó là yếu tố then chốt đó. Vấn đề thứ 2 là thị trường, việc tìm được thị trường tiêu thụ rất là quan trọng. Cố lên hen. santa
huynhthicongly_ideas

huynhthicongly_ideas

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé!   Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé! I_icon_minitimeFri Aug 27, 2010 4:14 pm

vantung_rainbow đã viết:
Tôi có ý tưởng xây dựng một nhà máy chế biến Sâm Ngọc Linh thành thực phẩm chức năng phòng chống ung thư. Vì sâm Ngọc Linh có tác dụng này.
Mục đích của dự án là nâng cao giá trị của Sâm Ngọc Linh và giải quyết đầu ra cho nguồn sâm này khi dự án khôi phục giống sâm quý này hoàn thành và chuyển giao giống và kỹ thuật cho những người đồng bào sống ở khu vực núi Ngọc Linh. Do đó dự án này sẽ cùng với dự án khôi phục giống sâm này( đang được thực hiện) sẽ giúp xóa đói giảm nghèo.
các bạn cho mình ý kiến nha

Hay, nhưng em thấy ít khả thi quá. Vì nguồn nguyện liệu sẽ rất khó kiếm đó, vì sâm ngọc linh đau chỉ có mình anh mua, nó tốt mọi mặt nên anh nghĩ người ta sẽ nhường cho anh hết à. Coi chừng đổ máu, hahahaha!!! Laughing
nguyenthibichngoc_cheese

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé!   Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé! I_icon_minitimeFri Aug 27, 2010 7:45 pm

muốn biết sâm ngọc linh có tốt thiệt không em nghi bác nên kiểm chứng bằng cách là làm chậm lão hóa bác đi. Nếu mà trồng được để mà khai thác nhiều như vậy thi nó đã không quý như vậy đâu hi. Cái gì ít, khó trồng, của thiên nhiên thì mới quý
daoducmai_TheMen

daoducmai_TheMen

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé!   Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé! I_icon_minitimeFri Aug 27, 2010 7:53 pm

Ý tưởng này sách viễn tưởng cũng phải kêu là sư phụ.
NgocTam_Cherry

NgocTam_Cherry

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé!   Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé! I_icon_minitimeFri Aug 27, 2010 9:53 pm

Có chiến lược Marketing nào qua mặt đại gia Thái Hoà ở KT này chưa zậy pác?
lethiquyhien_amber

lethiquyhien_amber

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé!   Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé! I_icon_minitimeSun Aug 29, 2010 10:34 am

um`.Tui thấy vấn đề đầu vào khơi bị khó đấy!!!!
nguyenthidiep_f-star

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé!   Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé! I_icon_minitimeSun Aug 29, 2010 10:51 am

ý tưởng này hay nhưng sâm ngọc linh k dễ trồng xí nào đâu. Chỉ có trồng trên núi Ngọc Linh thì mới phát huy được hết tác dụng của nó. Vì vậy đầu vào cho ý tưởng này sẽ rất là khó khăn đó b ah
hoangvi_rainbow

hoangvi_rainbow

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé!   Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé! I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 11:40 am

pac Tung ah,con cong nghe nua pac Tung,minh mua noi k? Cho du la mua noi thi neu chi dung de sx moi SAM thi co fi qua k? E hoi lo roi ah
lethanhthaonguyen_athena

lethanhthaonguyen_athena

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé!   Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé! I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 12:16 pm

mình nghỉ vấn đề ở đây là nguồn vốn lấy ở đâu ra. Nếu mà dự án này thực hiện được thì nó rất có ích đó, có thể xóa đói giảm nghèo, tao việc làm Surprised
lethithudang_cherry

lethithudang_cherry

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé!   Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé! I_icon_minitimeThu Sep 09, 2010 5:24 pm

hiiiiiii. cho bon chen ti nha!
theo tui dc biet do, dich thuc la sam ngoc linh do la chi trong o tren nui Ngoc Linh voi do cao tu 1600 - 1800mm thi sam moi phat huy dc het cong dung. vay van de nay nhom cac ban giai quyet ra sao?
thu hai la theo nghien cuu co mot loai giong nhu Sam Ngoc Linh la Tam That Do, loai nay duoc trong dai tra o khu vuc phia bac. de nguoi mua khong phan biet dc, ngta cho Sam Ngoc Linh ngam vao nuoc, sau do ho lay nuoc do cho Tam That Do ngam vao, nhin rat giong nhu Sam Ngoc Linh jay do.
bat dau tu nam 2009, 2010 ngta da phat hien va thu giu qua troi Sam Ngoc Linh gia.
mi ban phai tao dung thuong hieu de ngta con yen tam khi mua sam cua tui ban chu!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé!   Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé! I_icon_minitime

Ý tưởng kinh doanh của tui nè! Các bạn xem thử rùi cho ý kiến nhé!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» SOS!!!
» Ý tưởng kinh doanh tốt?
» Ý tưởng kinh doanh
» Ý tưởng kinh doanh
» để có một ý tưởng kinh doanh tốt