KHỞI SỰ KINH DOANH NĂM 2010
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

KHỞI SỰ KINH DOANH NĂM 2010

DIỄN ĐÀN KHỞI SỰ KINH DOANH NĂM 2010 CHUYÊN NGÀNH QUẢN TRỊ KINH DOANH

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Ý tưởng mới của nhóm CHEESE

Go down 
thanhvinhtran_Athena
nguyenthikimthanh_ideas
hathibichhoa_sunshine
ngththuyduyen_cherry
phanthithuytrang_tytg
QUOCDINH_THAMTHUY
hoangvanhai_f-star
lethiquyhien_amber
nguyenthibichngoc_cheese
nguyentu_sunshine
ngongocdiep_amber
ngngochoangkim_sunshine
phanthanhhung_amber
NgocTam_Cherry
hathithanhminhhieu_cheese
dangthibichtruyen_cheese
DuongHoThuyNga_cheese
21 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
Tác giảThông điệp
DuongHoThuyNga_cheese

DuongHoThuyNga_cheese

Ý tưởng mới của nhóm CHEESE - Page 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng mới của nhóm CHEESE   Ý tưởng mới của nhóm CHEESE - Page 3 I_icon_minitimeSun Aug 29, 2010 9:16 am

buihungcuong_ideasNT đã viết:
Mình ngĩ nếu các bạn mặc khố để lớp mình duyệt lấy ý kiến là hợp lý nhất. Mình nói nha ý các bạn là mún bán những sản phẩm đó là chủ yếu là cho khách du lịch. Nhưng thành phố ktum có phải là thành phố du lịch đâu? 1 ngày đc bao nhiêu người mua sản phẩm của bạn?
Nếu vậy mấy bạn nên bán mắm trâu theo ý kiến của bác tùng là tôt nhất, đó mới là đặc sản của kon tum. Kakakaka
1. Nhóm t 4 girl chân dài nên ko có chiện mặc khố ở đây. Khố chỉ hợp với dáng ông thôi.
2. Thành phố Kon Tum chưa phải là thành phố du lịch như Đà Lạt, mà trên cả nước tính thử xem được bao nhiêu thành phố du lịch? Nếu mà chỉ ngồi không chờ khách du lịch tới mua thì nói làm j`, muốn ăn phải lăn và bếp chứ. Ông nói "KT ko có bao nhiêu khách du lịch, 1 ngày dc bao nhiu ng mua sản phẩm", zẩy măng ông làm ra ai ăn cho hết?
3. T biết ông hảo món mắm trâu đó, nhưng mà chỉ có mình ông làm khách hàng thường xuyên thì bọn tui ko dám kinh doanh đâu.
lol! lol! lol! lol!
nguyenthidiep_f-star

Bài gửiTiêu đề: góp ý   Ý tưởng mới của nhóm CHEESE - Page 3 I_icon_minitimeSun Aug 29, 2010 10:09 am

mình thấy ý tưởng của các ban rất hay đó. Mỗi nơi đều có 1 thứ gì đó gọi là đặc trưng, khi mọi người tới nơi đó thì ai cũng mong muốn có cái gì đó mang về để làm quà mà. Chúc các bạn thành công nha!!!!!!!
nguyenthibichngoc_cheese

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng mới của nhóm CHEESE   Ý tưởng mới của nhóm CHEESE - Page 3 I_icon_minitimeSun Aug 29, 2010 8:21 pm

bạn cường bảo là nhóm mình mặc khố mà bọn mình đang thiếu người mẫu kìa. khố hợp với người lùn nga nhỉ, bạn cường có muốn làm người mẫu đọc quyền không hi keke. Mà bạn cường ơi mình cưới nhau đi.
nguyenthibichngoc_cheese

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng mới của nhóm CHEESE   Ý tưởng mới của nhóm CHEESE - Page 3 I_icon_minitimeSun Aug 29, 2010 8:22 pm

bạn cường bảo là nhóm mình mặc khố mà bọn mình đang thiếu người mẫu kìa. khố hợp với người lùn nga nhỉ, bạn cường có muốn làm người mẫu đọc quyền không hi keke. Mà bạn cường ơi mình cưới nhau đi.
dangthibichtruyen_cheese

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng mới của nhóm CHEESE   Ý tưởng mới của nhóm CHEESE - Page 3 I_icon_minitimeSat Sep 04, 2010 7:24 pm

nguyenthibichngoc_cheese đã viết:
hết chuyện bàn rùi hả? định mặc áo dài cưới may bằng vải thổ cẩm hay sao mà bàn chuyện cưới xin trong này á.
nguyenthibichngoc_cheese

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng mới của nhóm CHEESE   Ý tưởng mới của nhóm CHEESE - Page 3 I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 8:41 pm

thổ cẩm thì làm thời trang vẫn đẹp mà, không dễ hư như thầy dũng nói ma, ah ý tưởng làm quán cafe sinh thai thay sao
DuongHoThuyNga_cheese

DuongHoThuyNga_cheese

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng mới của nhóm CHEESE   Ý tưởng mới của nhóm CHEESE - Page 3 I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 9:20 pm

nguyenthibichngoc_cheese đã viết:
thổ cẩm thì làm thời trang vẫn đẹp mà, không dễ hư như thầy dũng nói ma, ah ý tưởng làm quán cafe sinh thai thay sao
uhm. vải thổ cẩm thấy dày ghê lun. với lại vải nào cũng dùng 1 tgian là bị sờn, bị cũ, phải thay mới thui. thổ cẩm mà làm thời trang thì chắc fai? đa dạng thêm bikini mới được, lấy bạn Ngọc làm model giới thiệu sản phẩm lun, đỡ tốn tiền đi thuê, hơ hơ

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng mới của nhóm CHEESE   Ý tưởng mới của nhóm CHEESE - Page 3 I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 9:33 pm

cafe mà cây cối tùm lum, toàn muỗi với muỗi thì ng ta ai mà dám vào. (trừ mấy cặp .. ra).
Ý tưởng này k được đâu.
dangthibichtruyen_cheese

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng mới của nhóm CHEESE   Ý tưởng mới của nhóm CHEESE - Page 3 I_icon_minitimeMon Sep 06, 2010 9:51 pm

cafe gì mà cafe, đang làm thổ cẩm mà còn làm cafe gì nữa. Đừng có nói là kết hợp 2 ý tưởng đó lại mở ra 1 quán nữa cạnh tranh với Eva nhen
baoyen_rainbow

baoyen_rainbow

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng mới của nhóm CHEESE   Ý tưởng mới của nhóm CHEESE - Page 3 I_icon_minitimeWed Sep 08, 2010 2:54 pm

DuongHoThuyNga_cheese đã viết:
Hum nay có mấy ng bạn của thằng em họ ở Vũng Tàu lên chơi, họ nhờ t dẫn đi mua mấy thứ về làm quà. Khổ thật! Giá như h mà có Chuối của nhóm THAMTHUY hay măng khô của nhóm IDEAS thì hay bik mấy, ng nhận còn bik đó là quà từ Kon Tum nữa chứ. Vì thế, CHEESE quyết định đổi ý tưởng. CHEESE muốn mở 1 cửa hàng bán đồ lưu niệm, thủ công mỹ nghệ của Kon Tum. Tuy ở KT cũng đã có hình thức kinh doanh như thế này rồi, như chỗ khách sạn Đăkbla ý, nhưng của CHEESE khác 1 chút, đó là các sản phẩm mang đặc trưng riêng của Kon Tum sẽ dc CHEESE gắn cho 1 thương hiệu (tạm thời thì chưa nghĩ ra). Hì, mong pà kon ủng hộ!
Các bạn định làm đò lưu niệm theo văn hóa Tây nguyên hay là kon tum.Vì Tây nguyên thì có đăc trưng chứ kon tum khó mà có đặt trưng riêng lắm.hihi

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng mới của nhóm CHEESE   Ý tưởng mới của nhóm CHEESE - Page 3 I_icon_minitimeWed Sep 08, 2010 9:16 pm

Vì các dân tộc thì phân bố ở Tây Nguyên cũng gần như giống nhau, ví dụ như Êđê, Bana,... mà các bản sắc văn hóa của các dân tộc này ở đâu mà k giống nhau. Vậy nên nhóm tụi mình sẽ làm các sản phẩm mang tính đặt trưng của Tây Nguyên nhưng với thương hiệu mang hình ảnh và tên tuổi của Kon Tum. ^^
dangthibichtruyen_cheese

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng mới của nhóm CHEESE   Ý tưởng mới của nhóm CHEESE - Page 3 I_icon_minitimeSat Sep 25, 2010 2:12 pm

đây là bảng câu hỏi của nhóm Cheese, mong các bạn dành chút thời gian để test giúp nhóm.
http://www.sirvina.com/WebSurvey/129293738877500000/59864F.aspx
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý tưởng mới của nhóm CHEESE   Ý tưởng mới của nhóm CHEESE - Page 3 I_icon_minitime

Ý tưởng mới của nhóm CHEESE
Trang 3 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
 Similar topics
-
» nhóm mình góp ý về ý tưởng này nha
» ý tưởng thành lập câu lạc bộ của nhóm 11
» Ý tưởng kinh doanh của nhóm 3
» ý tưởng kinh doanh nhom minh ne
» Các bạn đóng góp cho ý tưởng nhóm mình với nha! thanks nhiu...